முடி வளர்ச்சிக்கு உதவும் சத்துக்கள் எவை தெரியுமா…?

                    முடி வளர்ச்சிக்கென சந்தையில் விற்கப்படும் ஆடம்பரமான முடி பராமரிப்பு செயல்முறைகளில் நம்மை ஈடுபடுத்திக் கொள்ளும்போது, ​​அதிகப்படியான இரசாயனங்கள் மற்றும் சில ஊட்டச்சத்துக்கள் இல்லாதிருப்பதும் கூந்தலின் தரம் குறைவதற்கும் முடி உதிர்தலுக்கும்  காரணமாக இருக்கலாம்.ஏ வைட்டமின்கள் உச்சந்தலையில் ஈரப்பதமாகவும், முடியை ஆரோக்கியமாகவும் வைத்திருக்கும்.
                      இனிப்பு உருளைக்கிழங்கு, கேரட் மற்றும்  கீரை அனைத்திலும் வைட்டமின் ஏ சத்துக்கள் அதிகம் நிறைந்துள்ளன.முடி வளர்ச்சிக்கு மிகவும் பிரபலமான வைட்டமின்களில் பயோட்டின் பி-வைட்டமினும் ஒன்றாகும். பிற பி-வைட்டமின்கள் உச்சந்தலையில் மற்றும் மயிர்க்கால்களுக்கு ஆக்ஸிஜன் மற்றும் ஊட்டச்சத்துக்களை கொண்டு செல்லும் சிவப்பு ரத்த அணுக்களை உருவாக்க உதவுகின்றன,  இதனால் முடி வளர்ச்சிக்கு உதவுகிறது.
                     வைட்டமின் சி கொலாஜனை உருவாக்குகிறது, இது முடி அமைப்பின் முக்கிய பகுதியாகும். மேலும், முடி வளர்ச்சிக்கு முக்கியமான கனிமமான இரும்பை உறிஞ்சுவதற்கு இது உதவுகிறது.வைட்டமின் டி குறைபாடு முடி உதிர்வதற்கு வழிவகுக்கிறது. கூடுதலாக, வைட்டமின் டி மயிர்க்கால்களை உருவாக்க உதவுகிறது.
                     நேரடி சூரியனின் கதிர்கள் வைட்டமின் டி ஒரு சிறந்த மூலமாகும். மேலும் மீன், காளான்களில் வைட்டமின் டி இன் பிற நல்ல ஆதாரங்கள் உள்ளன.
வைட்டமின் ஈ முடி வளர்ச்சிக்கு உதவுகிறது. வைட்டமின் ஈ இன் நல்ல ஆதாரங்களில் சூரியகாந்தி விதைகள், பாதாம், கீரை மற்றும்  வெண்ணெய் ஆகியவை அடங்கும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

கோவிலில் இறைவனை வழிபடும் முறைகள்!

Sat Jan 18 , 2020
x மன அமைதிக்காகவும், நம் குடும்பத்தில் உள்ளவர்களின் நலனிற்காகவும், நாம் எண்ணிய காரியங்கள் நிறைவேறுவதற்காகவும் கோவிலுக்கு சென்று கடவுளை வழிபடுகின்றோம். ஆனால் சில சமயங்களில் நம் வேண்டுதல்கள் கடவுளால் நிறைவேற்றபட காலதாமதம் ஏற்படுகின்றது. இதற்கு என்ன காரணம்? […]

விழாக்கள்